Hỏi về mã số thuế cá nhân

0
10

Xin hỏi, cá nhân không có mã số thuế cá nhân thì đăng ký website thương mại điện tử với Bộ Công Thương như thế nào?

Theo quy định tại Điều 52, Nghị định 52/2013/NĐ-CP về Thương mại điện tử và Điều 8 Thông tư số 47/2014/TT-BCT về đối tượng thông báo website TMĐT bán hàng bao gồm:

– Thương nhân

– Tổ chức mà trong chức năng nhiệm vụ có bao gồm việc tổ chức hoạt động bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ hoặc tiến hành các hoạt động thương mại điện tử.

– Cá nhân đã được cấp mã số thuế thu nhập cá nhân.

Như vậy, các cá nhân muốn thông báo website TMĐT bán hàng yêu cầu phải có mã số thuế cá nhân. Nếu chưa có mã số thuế cá nhân thì bạn cần liên hệ Chi cục Thuế huyện, thị nơi cư trú để được cấp mã số thuế cá nhân.

Tham khảo:

Theo online.gov.vn

5/5 - (2 bình chọn)

ĐỂ LẠI BÌNH LUẬN CỦA BẠN

Please enter your comment!
Please enter your name here

For security, use of Google's reCAPTCHA service is required which is subject to the Google Privacy Policy and Terms of Use.

I agree to these terms.